![]() |
สามเกลอในหนังสือพิมพ์ |
เท่าที่มีข้อมูลอยู่ตอนนี้ คือสามเกลอตอน "เที่ยวภูเขาทอง" ซึ่งลงใน นสพ เพลินจิตต์รายวัน ตั้งแต่วันเสาร์ที่ 29 พย 2490 และต่อเนื่องไปอีก 5 วันจึงจบตอน นสพ เพลินจิตต์ในขณะนั้นราคาฉบับละ 50 สตางค์ ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าตอนนี้จะหาซื้อได้ฉบับละเท่าไร แต่คุณ Samgler-aholic ผู้เป็นเจ้าของ ซื้อได้จากซาเล้งขายของเก่าในราคาไม่กี่บาท และซื้อมาได้ 4 ฉบับด้วยกัน นับว่าน่าอิจฉาเป็นที่สุด ผมลงฉบับวันเสาร์ที่ 29 ให้อ่านกันก่อนก็แล้วกัน
All contents in this web site are intended for private use and educational purpose only. Our main objectives are to promote SamGler to cyberspace sufers and to memorize Por Intalapalit, one of the greatest writers in Thai fiction history.